Q.5 Khá thất vọng vì trải nghiệm ở Kungfu Q5

Lượt xem: 1,040

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

dark.kurosagi

Hạ Sĩ
Bé Thích Massage
28/7/23
Chủ đề
8
52
31
TP HCM
0 ₿
Xin chào mọi người, hôm nay mình và người bạn đi chung sẽ phản hồi chân thật cho các bạn về trải nghiệm gói vip nhất 2tr ở Kungfu là như thế nào.

1. về phòng ốc: tất nhiên là đẹp và giống trong hình, không có gì bàn cãi, đầy đủ phòng xông khô và ướt, khá mạnh. Bồn tắm hơi nhỏ 1 chút và giường có cái thành giường phía dưới nên ai cao mà duỗi chân xuống hơi vướng 1 tí, nhưng ko sao.

2. Về cách phục vụ: bạn tiếp tân dễ thương, các anh ở dưới phục vụ rất lịch sự và ân cần, có nhạc nghe rất thư giãn nhẹ nhàng.

3. Combo gói và kỹ năng: trước khi đi mình đã hỏi khá kỹ về dịch vụ của gói, vì đi chung với bạn nên cũng muốn cho nó trải nghiệm mới và thoải mái nhất. Mình cũng hỏi kỹ rằng gói 1tr5 với 2tr khác nhau chỗ nào? Bạn Ad nói gói 2tr có CIA + WC còn gói 1tr5 sẽ không có.

Thế là mình với bạn mình chốt luôn gói 2tr, cũng có khuyến mãi của quán nên đỡ 1 phần về vé, nhưng cái quan trọng ở đây là mình muốn có 1 trải nghiệm đầy đủ và đúng như những gì đc giới thiệu trong combo chứ không phải do đc giảm giá nên cơ sở bớt cái này bớt cái kia của khách trong khi đó bớt ngay cái khác biệt của gói.
Khi làm cho mình và bạn mình, về phần massage khỏe tuong đối ổn, còn massage mệt thì ko có WC , cả 2 người cũng bị trường hợp y chang vậy, thế nên theo mình đây ko phải là sự thiếu sót vô tình mà do thói quen tạo nên hành động.

Để ví dụ cho các bạn hiểu đơn giản. Đã gọi là combo thì phải làm đủ , vd combo của mua tivi là gồm có Tivi + Remote. Nên khi giao hàng đương nhiên phải giao đủ cả hai, chứ ko thể chỉ giao cái tivi xong thiếu cái remote rồi bảo: sao a ko nhắc, nhắc thì dễ gì e quên, dễ gì ko làm thì ko đc.

Tức là sự khác biệt chính trong phần skill của gói 1tr5 và 2tr là CIA và WC. Nhưng chỉ có CIA mà ko có WC . Giống như kiểu sự khác biệt giữa tivi 5tr và tivi 10tr là cái màn hình xịn, cuối cùng mua cái tivi 10tr lại thiếu đúng cái màn hình.
Còn nếu ai nói tụi mình bắt bẻ, vậy cho hỏi nếu combo skill y chang nhau thì sự khác biệt giữa gói 1tr5 và 2tr khác nhau chỗ nào? Ở dĩa trái cây thôi sao? Trong khi đó tụi mình đi massage chứ đâu phải tới ăn trái cây

Nếu ko có làm thì cơ sở không nên ghi trong combo, như vậy đỡ tốn thời gian và tiền bạc của khách ( và ko thể nói là thiếu sót nhỏ đc, đi 2 thằng mà nhân viên làm cho 2 người ko ai đá động gì tới, chẳng lẽ mình ngồi…nhắc ah? Hay bắt mình phải năn nỉ….( kiểu em ơi làm cho a cái đó đi, hình như thiếu kìa ?!!)
Ae cũng biết cái này cũng hơi nhạy cảm, và tụi mình cũng ko hề đòi hỏi gì quá đáng vượt ngoài giới hạn. Chỉ cần combo có ghi gì, nhân viên làm đủ y chang vậy là đc, chứ thiếu của cả 2 người sao gọi là vô tình đc? Vậy đặt vấn đề nếu mình và bạn mình đi xong “vô tình” quên trả tiền hoặc “vô tình “ đưa thiếu 500k thì liệu có về đc ko? Hoặc chỉ trả tiền 1 thằng còn 1 thằng quên thì có đc ko? Tất nhiên là ko đc !

Và lý do vì sao mình lại đặt vấn đề này kỹ như vậy, vì với tầm giá 2tr, ở Tphcm có khá nhiều cơ sở full combo y chang vậy thậm chí nhiều skill hơn, VÀ ĐIỀU QUAN TRỌNG là các bạn nhân viên đó chủ động làm chứ ko đợi nhắc hoặc “bị quên” , còn trải nghiệm ở Kungfu thì mình ko hề cảm thấy đc sự chủ động đó.

Trải nghiệm thất vọng cho dù đã đi gói cao nhất mà vẫn còn lập cập lắm. Và mình đặt thêm câu hỏi nữa là nếu như đi mà ko vô đợt khuyến mãi hoặc đc giảm giá, tức là tổng tiền phải trả dao động tầm 2tr5 hoặc hơn, vậy giá tiền này, trải nghiệm này có đáng đồng tiền bát gạo hay ko . Không biết có ae nào bị giống tụi mình hay ko. Chứ riêng tụi mình là ko đc trọn vẹn.

Mình cũng suy nghĩ khá nhiều khi viết bài góp ý trên đây, nhưng bây giờ ko nói ra cũng ko đc vì đây là trải nghiệm tiền tươi thóc thật thì tại sao ko đc nói.
Còn ae nào ko hiểu kêu tính toán 1-2 cái skill, thì mình cũng phản biện trước luôn, nếu cảm thấy có làm đc, thì ghi vào combo và làm giống vậy là đc, còn ko làm thì ko ghi, sẽ chẳng ai dám nói gì cả. Cái nào ko có trong dịch vụ đố cha mình cũng ko dám đòi hỏi, vì đó ko phải nghĩa vụ của nhân viên và của cơ sở.

Mình cũng xin từ chối mọi đền bù của cơ sở vì tụi mình ko thiếu tiền tới mức đó và sẽ ko quay lại để “mong có đc trải nghiệm tốt hơn “ .

Tổng thiệt hại hôm đó: 4 củ cho 2 người.

MrxXx

Thượng Tá
Thiên Sứ Bóng Đêm
21/3/16
Chủ đề
140
4,863
4,638
30 ₿
bác chủ thớt đi số nào vậy nè, bác nói để anh em biết nè, cơ sở cũng biết để xử lý

• Like
Điểm cảm xúc: dark.kurosagi

James sec

Tập Sự
Bé Chưa Biết Gì
29/2/24
Chủ đề
0
7
7
Tp hcm
0 ₿
đồng ý 2 tay 2 chân nhưng có điều là thế này tui thì sống bên nước ngoài thỉnh thoảng cũng có đi mát xa đa số là tàu chủ yếu mà cai tui khoái nhất là wc nên nhưng thường ít chỗ chịu làm cái này vì nhiều người nhìn tướng khách dơ dơ hay này kia cũng ngại và tui thì tướng tá nhìn ko ngon lành cành đào mông ko láng mịn nên lúc nào đi chỗ nào có wc tui đêu rửa sạch sẽ kỹ càng trước khi tới và do công việc bận rộn nên năm sau sẽ vê vn và thử hy vọng trong tương lai gần và xa thì sẽ có luật hay đại loại là cái gì đó cho các bé mạnh dạn làm wc và cũng nên khuyên chân thành mấy anh zai thích bộ môn đc wc thì nên vệ sinh và giữ cho bờ mông láng mịn thì mấy em nó mới dám liếm láp được tui cũng đang cố tẩy cho trắng mịn nhiều đứa tây bên này mông trắng mịn tụi làm nó khoái lắm được nghe kể lại là vậy sạch sẽ nữa sẵn không phải tui chê hay gì nhưng mà nên sạch sẽ răng miệng cũng vậy vào mà mấy bé thấy sạch sẽ chưa cần tới tắm mấy bé cũng chủ động nhiều hơn thân ai quyết thắng

dark.kurosagi

Hạ Sĩ
Bé Thích Massage
28/7/23
Chủ đề
8
52
31
TP HCM
0 ₿
Mình rất hiểu tâm trạng của bạn và rõ ràng đúng như mình nhận định ở trên rằng đây không đơn thuần là quên mà khả năng cao là do thói quen tạo nên hành động, vì nếu không làm gì có trường hợp trùng hợp tới mức mình và thằng bạn đi chung 2 thằng chung gói 2tr đều bị “quên” y chang nhau như vậy đc. Trong khi đó gói 2tr có phải nhiều quy trình như sản xuất xe máy hay điều chế thuốc gì đâu mà “quên” khôn thế, thế sao lúc nhận tiền ko “quên” nhỉ, lúc lấy tiền tip sao ko “quên” hộ cái để ae còn mừng

• Like
Điểm cảm xúc: Pen Nguyễn

dark.kurosagi

Hạ Sĩ
Bé Thích Massage
28/7/23
Chủ đề
8
52
31
TP HCM
0 ₿
Dạ em cũng cảm ơn lời hỏi thăm của bác, nhưng theo bác nghĩ, sự “quên” này có đơn giản tới từ vài cá nhân cá biệt ko?
Hay cái “quên” này nó theo cơ chế, theo thói quen rồi? Vì bằng chứng là dưới phần bình luận cũng có 1 bác bị giống như 2 anh em tụi e, tức là đi gói 2tr khác biệt với 1tr5 đúng mỗi cái CIA + WC nhưng khi thanh toán thì lấy đủ tiền còn trải nghiệm của khách thì ”quên” . Quên khôn thế này chắc nhiều khi nhận tip cũng quên luôn ấy bác nhỉ . Sao đúng phần quan trọng lại quên, mà quên nhiều chứ ko phải ít.

Nên theo e thì ko cần phải nói 2 bé hôm ấy số mấy vì điều đó ko quan trọng, cái cốt lõi ở đây là cách điều hành, hệ tư tưởng của hệ thống đưa xuống nhân viên ntn , và lý do tại sao đa phần nhân viên lại “quên” đúng ngay lúc đó, ko biết sao hay thế nhỉ. Chắc xui ấy bác nhỉ, hên là nhớ ngay chứ ai xui là khúc làm là “quên” ngay.

Và em cũng khẳng định luôn hôm ấy e cũng khá tươm tất, ko rượu bia, ko chất kích thích, ko quát mắng, ko đòi hỏi bất cứ gì quá đáng, chỉ có ngồi nói chuyện bình thường nhẹ nhàng thôi. Nên ko có vụ e kiếm chuyện với nhân viên rồi đòi hỏi này kia nên nhân viên ko phục vụ đủ combo là ko có chuyện đó.
Em ghi rõ luôn là để mọi người hiểu chứ mất công moi người lại hiểu theo chiều hướng chắc 2 ông này vô say xỉn rồi này kia nên nhân viên nó ko thích nó ko làm rồi lên đây phốt các thứ.

MrxXx

Thượng Tá
Thiên Sứ Bóng Đêm
21/3/16
Chủ đề
140
4,863
4,638
30 ₿
tui không đề cập đến bài viết của bác, hay là KTV quên hay không quên gì cả, vì theo quy định diễn đàn thì viết bài phải nêu số ra, chứ không ấp ấp mở mở, nên X tui hỏi bác thôi. Nếu bác đã ghi rõ thì ghi rõ luôn đi số nào, ngày nào để mọi việc rõ ràng vậy thôi ấy mà. Tui cũng không nói bác rượu bia hay kiếm chuyện gì cả

dark.kurosagi

Hạ Sĩ
Bé Thích Massage
28/7/23
Chủ đề
8
52
31
TP HCM
0 ₿
Vâng bác em hiểu ý của bác.
Và bác yên tâm là hôm đó em và bạn e cũng gọn gàng chứ ko phải kiểu bá dơ lôi thôi hoặc ko phải kiểu lè nhè vô đòi hỏi cái này cái kia, hôm đó mọi sự hoàn toàn yên bình và nhẹ nhàng, chỉ là các bạn ấy “vô tình quên” đúng ngay “cái cần làm “ thôi bác.

Và còn phần chủ động thì em đi bữa giờ khá nhiều chỗ full option, tất nhiên tắm rửa cực kỳ sạch sẽ và kỹ lưỡng mới làm, chứ ko có vụ láo nháo pháo ăn xe ko tắm ko chà rửa mà bắt nhân viên làm là điều ko bao giờ xảy ra khi e đi massage .

Em chỉ nói 1 điều đơn giản và ngay trọng tâm.
Nếu có ghi dịch vụ, thì có làm cho đủ.
Còn cảm thấy ko làm đc dịch vụ đó, thì đừng có ghi. Thế thôi.

Giống kiểu đi ăn nhà hàng, combo 5 món giá 5tr chẳng hạn, xong đi 2 người 10tr mà nhà hàng chỉ đem ra 8 món xong kêu “quên” . Có gì mốt a ghé lại a đi tiếp combo 10tr này đi em bù cho a 2 món thiếu nha !!

Ủa vậy là phải tốn thêm tiền để quay lại và mong sẽ đc trải nghiệm tốt hơn lần đầu hay sao? Rồi có chắc là lần quay lại sẽ tốt hơn ko, hay quay lại rồi lại hớ hàng thêm lần nữa ….

Em vô cùng cảm ơn những góp ý quý giá của bác ❤️❤️

dark.kurosagi

Hạ Sĩ
Bé Thích Massage
28/7/23
Chủ đề
8
52
31
TP HCM
0 ₿
Ghi số thì rất đơn giản thôi bác vì tin nhắn em với cơ sở có lưu lại hết mà .
Nhưng như em đã hỏi bác ở trên rồi, tại sao các bé vô tình “quên” nhiều thế? Là do cơ sở hay do cá nhân. Còn bác muốn biết số biết ngày giờ đi thì inb cá nhân e gửi qa đc đơn giản mà, nhưng quan trọng là gửi xong rồi sau đó sao nữa mới là quan trọng ấy.
Em cảm ơn bác nhiều nhé ❤️❤️

MrxXx

Thượng Tá
Thiên Sứ Bóng Đêm
21/3/16
Chủ đề
140
4,863
4,638
30 ₿
tùy bác, chuyện bác với cơ sở thì để bác và cơ sở giải quyết vậy

• Like

Massage Kungfu

Binh Nhì
Đại Diện Cơ Sở
ĐÃ XÁC THỰC
1/3/24
Chủ đề
2
17
12
0 ₿
dạ em chào anh ạ
e thay mặt cơ sở trước là xin lỗi anh vì sự việc xảy ra khi anh trãi nghiệm dịch vụ bên em
sau là: a có thể cho em xin lại thông tin của mình là a đi bạn nào , số mấy và a đi vào thời gian nào được không , để bên em xử lí và cho a câu trả lời thõa đáng ạ

• Like

Co nhan

Trung Uý
Sư Huynh Massage
7/9/15
Chủ đề
25
507
165
0 ₿
bên đây tôi đã đi qa, csvc rất tốt tất cả đều mới đẹp, nhưng ktv che mặt kỹ quá 80%, nên nhìu bé khi lên phòng rồi thì té ngửa đổi cũng ok nhưng đi chơi thì thoải mái đâu ai mún làm khó dễ đôi bên, còn tư vấn thì khi khách hỏi cứ trả lời thẳng thắng câu hỏi, trc tôi có hỏi 1 bé ktv đó làm ca mấy h để thu xếp cv qa, mà tư vấn thì cứ kiu a đến đi sẽ sắp xếp, nghe tư vấn thôi đã thấy mệt

dark.kurosagi

Hạ Sĩ
Bé Thích Massage
28/7/23
Chủ đề
8
52
31
TP HCM
0 ₿
Mình nt cho cơ sở rồi đó

Súng máy

Đại Uý
Cao Thủ Massage
6/8/22
Chủ đề
46
1,445
1,150
31
0 ₿
Súng thấy bác khá bức xúc, có lẽ khâu tư vấn và KTV chưa có thông tin thống nhất với nhau khi KH chọn gói combo. Vẫn mong bác bình tĩnh cho cơ sở hướng giải quyết vì bác bỏ 2 triệu đi chơi thì cũng hok mong gì nhận được đền bù đúng hok nè, nhưng cứ xem như khách hàng cho cơ sở làm tròn trách nhiệm tiếp nhận khiếu nại, tìm hiểu vấn đề, phản hồi và khắc phục.

• Like
Điểm cảm xúc: dark.kurosagi and VinaTuan

dark.kurosagi

Hạ Sĩ
Bé Thích Massage
28/7/23
Chủ đề
8
52
31
TP HCM
0 ₿
Em cảm ơn bác nhiều nhé, nãy giờ e thấy có bác là bình luận hợp tình hợp lý nhất.

Giờ mình là khách hàng, ko lên tiếng thì vừa mất tiền vừa mất quyền lợi, mà giờ nói ra đôi khi nhân viên và cơ sở cũng ko vui, làm gì có ai thích bị nói ko tốt bao giờ.

Nhưng cái gì vẫn phải ra cái đó, tiền vẫn đã trả đủ ko thiếu xu nào thì dịch vụ cũng phải làm đủ ko đc thiếu cái nào, đó mới gọi là chuyên nghiệp, ngta còn gọi là đắt xắt ra miếng ấy.

• Like
Điểm cảm xúc: Súng máy

dark.kurosagi

Hạ Sĩ
Bé Thích Massage
28/7/23
Chủ đề
8
52
31
TP HCM
0 ₿
Dạ bác, nói đam mê cũng ko hẳn, nhưng cái gì cũng phải rõ ràng bác ah.
Giống như bác vô mua tô phở bò 100k, ngta chỉ đem ra phở mà ko có bò nhưng vẫn lấy bác 100k thì đâu đc đúng ko nè

• Like
Điểm cảm xúc: VinaTuan

Putin

Hạ Sĩ
Luyện Khí Massage
28/2/22
Chủ đề
9
219
30
0 ₿
Combo bác này đi có WC là 2tr, nhưng vào chỉ hưởng được combo 1,5tr thôi, cơ sở thối lại cho bác ấy đi, bác bức súc là đúng ròi.

• Like
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.